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MKATABA WA HUDUMA YA UFUNDI WA UJENZI WA KAMBI YA UTALII
(CAMPSITE) KATIKA BUSTANI YA WANYAMAPORI SONGEA

Mkataba huu umeingiwa leo tarehe 30 Mwezi Desemba mwaka 2021, BAINA ya
Mamlaka ya Usimamizi wa Wanyamapori Tanzania — yenye ofisi yake eneo la
Barabara ya Dar es salaam, Jengo la TAFORI Eneo la Kingolwira ,

S.L.P.o. Box 2658, Morogoro. (hapa ataitwa ‘TAWA’-HQ) kwa upande mmoja.
NA

Ndugu AIDAN KOMBA wa SONGEA ambaye kwa mkataba huu (ataitwa ‘mjenzi’)
kwa upande wa pili. ,

1. UTANGULIZI

TAWA ni Taasisi ya Serikali inayojitegemea lliyoanzishwa chini yaSheria ya kuhifadhi
Wanyamapori No.5 ya Mwaka 2009, kusimamia Wanyamapori wanaopatikana nje ya
Hifadhi za Taifa na Mamlaka ya Eneo la Ngorongoro ambayo inatekeleza miradi yake
mbalimbali ya maendeleo ikiwamo ujenzi wa njia ya waenda kwa miguu katika Pori la
Akiba la Mpanga Kipengere, mapolomoko ya Lyamanohila

Mjenzi ni Mwenye utaalam wa kujenga Majengo na ukarabati wa miundo mbinu
mbalimbali ambaye anamiliki kikundi cha ufundi chenye ujuzi na uzoefu wa kazi
husika.

TAWA iko tayari kumpatia Mjenzi kazi za utendaji pekee (labour only) ili afanye kazi

yote ya kukarabati hadi kukamilisha kazi zote tajwa katika mkataba huu kama
itakavyoainishwa.

| Mjenzi ameona kazi husika na kuelewa ukubwa na mahitaji ya kazi ikiwa ni pamoja
na ubora unaotakiwa (Specification).

2. Ukubwa wa kazi (Scope of works).

Na. Maelezo ya Kazi
Mfululizo
1 Kusafisha eneo la kazi
2 }fgghimba na kuondoa udongo wenye rutuba kina kisichozidu milimita
3 Kuchimba mashimo ya nguzo kina kisichozidi mita moja na nusu
4 Kuchimba msingi wa nyumba kwa kina kisichozidi mita moja na nusu




Kurudisha udongo uliochimbwa kwa kutumia kifusi kichopendekezwa

2 na wataala na kushindilia kote

6 Kupakia na kuondoa udongo uliochimbwakutoka eneo la ujenzi

7 Kupanga mawe kwenye jingo kabla ya kumwaga jamvi

8 Kupiga dawa ya kuua wadudu aina ya gammalin sultion

9 Kupiga dawa ya kuuwa wadudu aina ya gamalin solution

10 Kupiga dawa ya kuuwa wadudu aina ya gamalin solution

11 Kutandaza karatasi la Nailon kuzuia unyevu kupanda juu ya msingi
12 Kusuka nondo za nguzo na mikanda bimu

13 Kupiga mbao za fomu weki kwenye nguzo kwa ajili ya kumwaga zege

14 Kupiga mbao za fomu weki kwenye nguzo kwa aijili ya kumwaga zege

15 Kupiga mbao za fomu weki kwenye nguzo kwa ajili ya kumwaga zege

16 Kupiga mbao za fomu weki kwenye nguzo kwa ajili ya kumwaga zege

17 Kupiga fomu weki kwenye ngazi

18 Kujenga ukuta wa jingo wenye unene wa 230mm

19 Kujenga kozi kwa ajili ya kuzuia unyevu kupanga kwenye kuta za
nyumba

20 Kupiga plasta kwa ajili ya rangi ya mafuta unene wa 15mm

21 Kupiga rangi kwenye kuta za jengo

22 Kumwaga zege kwenye jengo

23 Kujenga ukuta wa tofali wenye unene wa 150mm

24 Kujenga kuta za ndani patisheni kwenye jengo

25 Kupiga bati geji 28 kwenye jengo.

26 Kuweka kofia kwenye paa/bati zenye unene wa 30mm

27 Kupiga mbao za kenchi

28 Kuweka Milango kwenye-jengo

29 Kuweka frame kwenye jengo

30 Kuweka Madirisha kwenye jengo

31 Kupiga plasta kwenye jengo

32 Kuweka tiles kwenye jingo ukutani na chini

33 Kuweka mikanda ya marumaru kwenye ukuta

& Kuweka ukanda wa chuma kwenye ukuta

35 Kuweka ukanda wa chuma kwenye ukuta

36 Kupiga gypsum kwenye paa la jengo

37 Kupiga mbao za blandaring

38 Kupiga siling bodi kwenye paa la nje

39 Kuweka mikanda kwenye gypsum

40 Kuweka udongo wenye unene wa 9mm kwa ajili ya kupokea
marumaru

41 Kuweka vyoo kwenye jengo

42 Kuweka bomba za maji safi na taka kwenye jengo

43 Kuchimba na kujenga shimo la maji taka/choo




UJENZI WA DINNING

1 Kusafisha eneo la kazi

2 Kuchimba na kuondoa udongo wenye rutuba kina kisichozidu milimita 150

3 Kuchimba mashimo ya nguzo kina kisichozidi mita moja na nusu

4 Kuchimba na kuondoa miamba

5 Kurudisha udongo uliochimbwa kwa kutumia kifusi kichopendekezwa na
wataala na kushindilia kote

6 Kupakia na kuondoa udongo uliochimbwakutoka eneo la ujenzi

7 Kupanga mawe kwenye jingo kabla ya kumwaga jamvi

8 Kupiga dawa ya kuua wadudu aina ya gammalin sultion

9 Kupiga dawa ya kuuwa wadudu aina ya gamalin solution

10 Kumwaga zege

11 Kusuka nondo za nguzo na mikanda bimu

12 Kupiga mbao za fomu weki kwenye nguzo kwa ajili ya mkanda wa linta

13 Ujenzi wa ukuta wa tofali

14 Kujenga kozi kwa ajili ya kuzuia unyevu kupanda ndani ya jingo yenye
unene wa 230mm

15 Kujenga plasta kwenye kuta

16 Kupiga rangi kwenye kuta za jengo

17 Ujenzo wa kuta kwa tofali wenye unene wa 150mm

18 Kupiga mbao za kenci

19 Kupiga bati geji 28

20 Kuweka bomba za maji safi na maji taka

21 Kupachika frame na milango

22 Kupachika grill na madirisha ya aluminium

23 Kupiga plasta ya kioo

24 Kuweka floor kwa aijili ya kupokea marumaru

25 Kuweka marumaru kwenye kuta na floor

26 Kuweka udongo kwa ajili ya kupokea mikanda ya tiles

27 Kuweka marumaru kwenye jengo

8 Kuweka marumaru kwenye kuta na floor kuweka udongo kwa ajili ya
kupokea mikanda ya tiles

29 Kuweka mikanda ya marumaru kwenye kuta

30 Kupiga siling bodi kwenye paa

31 Kupiga mbao za blandaring

32 Kupiga rangi kwenye kuta zilizopigwa rangi na kwenye gypsum

33 Kupiga msasa na vanish kwenye milango

34 Kujenga karo la choo

35 Kupachika vyoo kwenye jengo

36 Kuweka vioo vya kujiangalizia chooni

3. SASA INAKUBALIKA KWA PANDE ZOTE KAMA IFUATAVYO:
A. MALIPO




TAWA itamlipa mjenzi jumla ya Shs. 17,278,150.00 (Shilingi za kitanzania Milioni
Kumi na Saba na Laki mbili na elfu sabini na nane na mia moja hamsini)
zitakazolipwa kwa awamu mbili.

1. Malipo ya awali asilimia 60% (TZS. 10,366,890/=) Million Kumi Laki Tatu sitini
na Sita mia Nane Tisini ) zitakazolipwa ndani ya siku saba (7) baada ya
kusaini mkataba huu na kuanza kazi. =

2. Malipo ya pili na ya mwisho asiliinia 40 % (TZS. 6,911,260/=) (Milioni Sita, na
Laki Tisa Kumi na Moja elfu na Mia mbili Sitini) yatalipwa baada ya kazi
kukamilika.

B. MUDA

Muda wa kutekeleza mradi huu ni siku Tisini (90) ikijumlisha pia siku za mwisho
wa juma. Muda wa kumaliza kazi unaibana TAWA na Mjenzi na hivyo mjenzi
anatakiwa kufanya kazi tajwa bila kusimama. Mjenzi atasimamisha kazi endapo
vifaa vya ujenzi (building materials) vitakuwa vimeisha au hali ya hewa
kutoruhusu kufanyika kwa kazi.

C. VIFAA VYA UJENZI (BUILDING MATERIALS)

TAWA itawajibika kuleta vifaa vya ujenzi (building materials) vinavyohitajika kwa
wakati kwa ajili ya kukamilisha ujenzi wa kambi ya utalii katika Bustani ya
wanyamapori Ruhila-Songea

Vifaa vyote vitafikishwa eneo la ujenzi, Kutokuwepo kwa vifaa vinavyohitajika kwa
ajili ya kazi itakuwa sababu mojawapo ya mjenzi kusimamisha kazi.

D. USIMAMIZI WA UJENZI.

Kutakuwa na msimamizi wa mjenzi. Kwa kuwa kazi hii ni ya TAWA msimamizi wa
ubora wa kazi atatoka TAWA. Msimamizi atakuwa akitoa maelekezo juu ya
utendaji kazi ili kupata ubora unaohitajika na kwamba atakuwa akishauriana na
Mjenzi juu ya ubora wa ujenzi. Msimamizi pia atakuwa na jukumu la kutunza
muda wa mradi. Utunzaji wa muda utahusu kujadiliana na mjenzi juu ya hatua
stahiki za kufanya ili kazi isichelewe kutokana na mpango kazi wa mradi.

E. MITAMBO.

Pale itakapohitajika, Tawa itatoa vifaa ili kukamilisha mradi kwa wakati. Mjenzi
atawajibika kutoa mabhitaji hayo mapema ili maandalizi yafanike kwa wakati




F. USALAMA KAZINI.

Mjenzi atawajibika kwa masuala yote ya usalama kazini. Hii itajumuisha usafi wa
eneo la mradi ikiwa ni pamoja kuhifadhi na kutunza mazingira ya eneo husika.

G. KUTUNZA VIFAA
Vifaa vyote kwa ajili ya utekelezaji wa ujenzi huu vitatunzwa na mtunza stoo wa
TAWA. Mtunza stoo atakuwa na jukumu la kuhakikisha usalama wa vifaa vyote
vinavyotumika kwenye ujenzi.

H. KUCHELEWA KWA MALIPO NA VIFAA.

Kwa kuwa mjenzi anajitegemea kwa kila kitu suala la gharama za kujikimu
linategemea sana muda. Hivyo upatikanaji wa fedha za malipo kwa watenda kazi ni
muhimu. Endapo kazi itasimama kwa sababu zilizosababishwa na TAWA, Mjenzi
atachukua moja ya hatua zifuatazo:

(a) Atamuarifu msimamizi juu ya hali hiyo.
(b) Atasimamisha kazi kwa muda.

. KUCHELEWESHA KAZ|.

Endapo kutatokea ucheleweshaji wa kazi kwa sababu ambazo hazitokani na
ucheleweshaji wa TAWA, Mjenzi atawajibika kulipa malipo yake kiasi cha shilingi
10,000 kwa kila siku mpaka kazi itakapokamilika.

J. MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wakati wa utekelezaji wa kazi hii, pande zote mbili za
mkataba tunakubaliana kwamba tutatafuta usuluhishi kutoka ndani ya jumuia ya watu
wa ujenzi na au taasisi za ujenzi ili kumaliza tatizo husika.

K. KUSITISHA MKATABA
Mkataba huu unaweza kusitishwa iwapo upande wowote utaonekana kutotimiza
makubaliano yaliyofikiwa ikiwa ni pamoja kufanya kazi kwa kiwango cha chini kuliko
ilivyotarajiwa. lkiwa Mkataba utasitishwa pande husika italazimika kulipa tozo
iliyoainishwa kwenye lbara | hadi tarehe ya kusitishwa kwa Mkataba huu.

L. SHERIA ZITAKAZOTUMIKA PAMOJA NA MAHAKAMA ZENYE MAMLAKA

Mkataba huu utasimamiwa na Sheria za Tanzania na Mahakama za Tanzania
zitakuwa na Mamlaka ya kusikiliza Shauri litakalotokana na Mkataba huu.

Kwa kuthibitisha makubaliano haya tunaweka sahihi zetu hapa.




Mamlaka ya Usimamizi wa Wanyamapori USHAHIDI

SAHIHI............. % ....................

KWA MJENZI | SHAHIDI WA MJENZI

saHHL..... Gl 2 SAHIHI..J.. MAGKHGALLA. .......
JINA.ALRAN . 4. . Horh JINA.J HeKSoR - . MBc Gu LA
CHEO......FUNC/ ...cov..... CHEO. wilBS( LIk 3Bl ...

MWISHO.




